ปิด

ทำไมกล้องดูผ่านมือถือได้บ้างไม่ได้บ้าง

โดย: Keawbangpu [IP: 171.96.224.xxx]
เมื่อ: 2018-01-15 09:39:21
ผมต้องการดูกล้องออนไลน์ผ่านมือถือครับ ที่ร้านผมติดตั้งกล้องวงจรปิดมา 4 ปีกว่าแต่ดูออนไลน์ผ่านมือถือไม่ค่อยได้ ถามช่างที่เขามาติดตั้งก็บอกว่าเกี่ยวกับโฮสอะไรสักอย่างเนี่ยล่ะครับผมก็ไม่เข้าใจเลยอยากถามทางท่านว่าพอจะมีวิธีในการแก้ไขมั้ยครับ รึผมต้องเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรรึเปล่าครับ
#1 โดย: klongthomtech [IP: 171.96.224.xxx]
เมื่อ: 2018-01-15 15:16:08
1.ผมว่าเครื่องบันทึกกล้องวงจรปิดของคุณน่าจะระบบอนาล็อก
2.โฮสต์ หรือ Host คือ การเก็บข้อมูลโดยฝากไว้กับเครื่อง server(เซิฟเวอร์) ที่ให้บริการ upload(อัปโหลด) ข้อมูลโดยผ่านทาง Internet(อินเตอร์เน็ต)
3.โฮสต์เป็นสเหมือนตัวกลางของเครื่องบันทึกและเร้าเตอร์ เพื่อที่จะส่งสัญญาณจากเครื่องบันทึกผ่านเร้าเตอร์ออกเป็นสัญญาณอินเตอร์เน็ต เพื่อข้อมูลภาพเข้าในแอฟกล้องวงจรปิดของคุณ

วิธีแก้
ซื้อเครื่องบันทึกที่รองรับระบบ P2P เพราะถ้าเราใช้เครื่องบันทึกเดิมมันจะมีค่าใช้จ่ายในการเช่าพื้นที่โฮสต์ต่อเดือน ให้กันช่างกล้องวงจรปิด

ชื่อผู้ตอบ: